shafi_banner

labarai

Me ke haifar da amo?

Ana iya haifar da hayaniyar motsi ta hanyar abubuwa da yawa, amma kusan duk suna da alaƙa da jijjiga.Bari's tattaunayadda inganci, dacewa da zaɓin mai zai iya yin tasiri ga matakin rawar jiki da amo a cikin ɗaki.

 

Hayaniyar da ke fitowa daga igiya ana danganta ta da lalacewa ta hanyar ƙugiya a cikin motoci.Lokacin da ƙafafun ƙafafu suka lalace, ƙarar hayaniyar ƙila ita ce hanya mafi sauƙi don gano abin ɗaukar motsi ya karye.Amma, menene game da bearings a cikin wasu aikace-aikacen?

 

Ƙwayoyin da aka ɗaure da ƙwallaye ba daidai ba ne.Ko da bayan niƙa mai yawa da goge goge, ƙwallaye da hanyoyin tsere ba su taɓa yin santsi ba.Waɗannan kurakuran na iya haifar da girgizar da ba'a so, mai yuwuwar yin lalata da ƙarfi yayin rayuwarta.

 

Yawancin lokaci, akwai kurakurai na injina ta nau'in tarkace ko madaidaicin saman wanda zai sa zobe ɗaya ya motsa ko ya yi radially dangane da ɗayan.Adadi da saurin wannan motsi suna ba da gudummawa ga adadin girgizar girgiza da ɗaukar amo.

 

Kyawawan ƙwallaye ko lalacewa ko hanyoyin tsere, ƙarancin ƙwallon ƙwallon ƙafa ko zagaye na tsere, gurɓatawa a cikin ɗaukar hoto, rashin isassun man shafawa, rashi mara kyau ko jurewar gidaje da wasan radial da ba daidai ba na iya ba da gudummawa ga girgiza mai ɗaukar nauyi kuma bi da bi, na iya zama abubuwan da ke ba da gudummawa ga wuce gona da iri.

 

Lokacin nemo mai ɗaukar hoto tare da ƙaramar ƙararrawa, haɓakar inganci mai kyau za ta sami kyakkyawan ƙarewa a kan ƙwallaye da hanyoyin tsere.A lokacin aikin masana'antu, za a sarrafa zagaye na ƙwallo da zobba masu ɗaukar nauyi sosai.Ana iya bincika santsi ko shuru na abin ɗamarar ta hanyar accelerometers waɗanda suke auna girgizar a zobe na waje, yawanci tare da zoben ciki yana juyawa a 1800 rpm.

 

Wata hanyar da za a iya sarrafa surutu ita ce tantance wasan radial wanda ke ba da damar yin aiki tare da kusan wasan radial kusan sifili yayin amfani.Idan juzu'in shaft ko gidaje ba daidai ba ne, abin ɗaure zai iya zama maƙarƙashiya, wanda zai haifar da hayaniya da yawa.Hakazalika, rashin ƙarfi ko zagaye na mahalli na iya karkatar da zoben ɗamara, wanda kuma zai iya yin tasiri ga rawar jiki da amo.

 

Ƙunƙwasa dacewa wani muhimmin abu ne da ya kamata a yi la'akari.Hanyoyin da ba su dace ba na iya haifar da haƙora a cikin hanyoyin tsere wanda zai ƙara girgiza sosai.Hakazalika, gurɓataccen abu a cikin ƙugiya na iya haifar da girgiza maras so.

 

Don zama ƙaramar amo, mai ɗaukar nauyi dole ne ya kasance mara gurɓatacce.Idan ba a yi amfani da maƙalar a cikin yanayi mai tsabta ba, kariya daga datti, kamar hatimin lamba, ya kamata a yi la'akari da shi.

 

A cikin inganci mai kyau, ana kuma ba da shawarar mai mai ƙarancin amo.Kamar yadda sunan ke nunawa, waɗannan mayukan da aka tace da kyau za su ba da damar abin da ke ɗauke da shi ya yi aiki a hankali saboda rashin manyan ƙwai.Yanzu akwai zaɓi mai yawa dangane da ƙaramar amo, tare da zaɓuɓɓuka da yawa akan kasuwa.


Lokacin aikawa: Oktoba-27-2023