Me yasa aikin ɗaukar filastik ya fi na ƙarfe ƙarfe
1. Haɓaka haɓakar haɓakar filastik
A halin yanzu, yawancin abokan ciniki su ne har yanzu a shirye don zaɓar ƙarfin ƙarfe don kayan aiki. Bayan haka, lokacin da ba a samar da ɗigon robobi ba, kullun ƙarfe ana amfani da su azaman kayan gargajiya. Amma ya zuwa yanzu, aikin na'urorin filastik zai zama mafi kyau kuma mafi kyau a nan gaba.
2.Kayayyakin roba da abũbuwan amfãni
Tya samar da kudin robobi ya yi kasa da na karfen karfe, kuma nau'in kayan filastik iri-iri suna da yawa kumaana amfani da su a masana'antu da yawa, da na kowa roba kayanNailan, polytetrafluoroethylene, polyethylene da PEEK.
The roba bearings is iri-iri, tattalin arziki da tsafta . Akwai abubuwa masu arha da yawa don aikace-aikace iri-iri. Filastik bearings yawanci ana yi da thermoplastic alloys tare da fiber matrix da kuma m mai mai, wanda ke da kyakkyawan ƙarfi kuma akai-akai low gogayya coefficient.
3. Menene kyakkyawan aikin filastik bearings ?
(1) shafan kai
Filastik's halaye na asali, yana shafan bearings, yana rage jinkirin farawa kuma yana tsaftace yankin. Ana sawa ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin ɗamara a farkon kuma yana taka rawar shafa mai, amma ana iya yin watsi da canjin ɗaukar nauyi. Wannan kuma ya sa filayen filastik ya fi dacewa da aikace-aikacen abinci, saboda FDA ta iyakance amfani da man shafawa a cikin injin samar da abinci. Bugu da kari, ko da yake kura da sauran barbashi za su manne da mai mai da kuma samar da wani Layer na datti, ga roba bearings, kowane barbashi za a kawai a saka a cikin bearing da kuma ba zai shafi aikin.
(2) Aiki a ƙananan zafi da zafi
Filastik bearings iya ci gaba da aiki a kowane zafin jiki tsakanin - 4° C da 260° C kuma yana iya jure yanayin zafi har zuwa 600° F. The roba bushing iya zama mai karfi kamar karfe bushing, amma da ɗauka bangon bakin ciki ne, yawanci 0.0468 "- 0.0625" lokacin farin ciki. Ganuwar bakin ciki suna ba da mafi kyawun zubar da zafi, yana haifar da mafi girman kewayon aiki da rage lalacewa. Bugu da ƙari, ganuwar bakin ciki sun fi sauƙi kuma ba za su iya lalacewa ba, suna sa su dace da aikace-aikace tare da matsalolin nauyi.
(3) Ayyukan muhalli
Saboda ƙananan nauyin filastik, masu ɗaukar filastik sun fi dacewa da man fetur. Gilashin filastik baya buƙatar ƙarin sutura ko ƙari don samar da sakamako iri ɗaya kamar sassan ƙarfe waɗanda aka saba ƙarawa da abubuwa masu cutarwa. Bugu da ƙari, samar da filastik yana buƙatar kusan 10-15% mai idan aka kwatanta da adadin aluminum ko karfe.
(4) Kyakkyawan juriya na sinadarai
Gilashin robobi yawanci sun fi juriya ga sinadarai da abubuwa daban-daban fiye da na ƙarfe, da juriya ga karce da sawa na ƙarfe. Wannan yana taimakawa don kula da ƙarancin juzu'in su da motsawa cikin sauƙi tare da ƙaramin tsangwama.
(5) Kulawa kyauta
Zaɓi madaidaicin filastik bisa ga yanayin amfani, kuma ɗaukar nauyi na iya tsayayya da lalata a kan lokaci. Bayan shigarwa, ƙwayar filastik yana da tsawon rayuwar sabis kuma baya buƙatar maye gurbinsa. Lalacewa na iya haifar da daskarewar ƙarfe a wurin, wanda zai sa kusan ba za a iya cire su ba tare da yanke su ba. Gilashin filastik yana da sauƙin cirewa.
(6) Rawanin farashin robobi
Yawancin robobi sun fi karafa arha. Don haka igiyoyin filastik da bushings na filastik na iya rage farashi
Lokacin aikawa: Dec-21-2022