Menene alamun gazawar bel na lokaci?
Idan bel na lokaci ya gaza, zai haifar da mummunar lalacewa ga duk abin da ya haɗu da shi. Ana ba da shawarar sosai cewa an canza bel ɗin lokaci lokacin da ya nuna alamun lalacewa. Zai adana ku kuɗi kuma ya sa motarku ta yi aiki yadda ya kamata na dogon lokaci. Abubuwan da ke nuna gazawar bel ɗin lokacin sun haɗa da:
1) Sigari:
Idan kun lura cewa motarku tana fitar da hayaki mai yawa da ba a saba gani ba, wannan na iya zama wata alama cewa ana buƙatar maye gurbin bel ɗin lokacin ku. Belin lokaci da aka sawa zai sa injin yayi aiki fiye da kima, yana haifar da ƙara fitar da hayaki. Idan motarka ta fara fitar da hayaki mai kauri daga bututun wutsiya, man ba ya ci daidai. Mai yiyuwa ne saboda bel na lokaci da aka sawa da buɗewa da rufewa ba tare da aiki ba.
2) Injin baya farawa:
Balaguron lokacin bel yana ɗaya daga cikin dalilai da yawa da yasa injin ku bazai fara aiki ba. Idan motarku ba ta fara ba, ba za ku iya yin watsi da wannan batun ba saboda ba za ku iya tuka ta ba. Koyaya, idan bel ɗin lokaci ya karye yayin da kuke tuƙi, zaku sani nan da nan, kuma injin ɗinku zai sami ƙarin lalacewa. Idan bel ɗin lokaci ya karye, abin hawa ba zai tashi ba, ba za ta juya ba, kuma ba za a sami amsa ba.
3) Injin yana Gudu:
Wani alamar bel ɗin da aka sawa lokacin sawa shine injin da ke aiki da ƙarfi. Yana iya bayyana kamar girgiza, bouncing lokacin da ake rafkewa, kururuwa/kungiya, asarar wuta, ko ƙidaya RPM mara daidaituwa. Belin lokaci ya ƙunshi ƙananan “hakora” waɗanda ke manne da kaya yayin da suke jujjuya abubuwan motsin injin. Idan haƙoran sun lalace, karye, ko faɗuwa, abin hawa zai rama ta hanyar zamewar kayan aiki, wanda zai haifar da gazawar injin da tsayawa.
4) Bakon Surutu:
Yayin da bel na lokaci yana aiki don gina ingantaccen tsarin lokaci tsakanin ɓangarorin injin ɗin biyu, bai kamata ku ji wasu sautunan da suka danganci lokaci ba. Yakamata a kusanci duk wani sautin da ba a saba gani ba ko makamancin haka da taka tsantsan. Ya zama ruwan dare ga tsofaffin bel ɗin lokaci da sawa don haifar da hayaniya yayin fara injin, haɓakawa, da rashin aiki. Kada injin ku ya samar da sautunan da ba a saba ba; idan ya yi, lokaci ya yi da za ku ɗauki abin hawan ku wurin kanikanci.
Belin lokaci suna taka muhimmiyar rawa wajen kiyaye kayan aikin injin aiki tare da kuma cikin tsarin da ya dace. Lokacin da bel ɗin lokaci ya karye, zai haifar da ɓarna a kan injin gaba ɗaya, yana haifar da gazawa. Idan kuna zargin ana buƙatar canza bel ɗin lokaci, tuntuɓi kantin sayar da kayan gida kuma yi alƙawari tare da makanikin ku. Yayin da wasu mutane suka gwammace su canza bel ɗin lokacin su da kansu, ba a ba da shawarar ba saboda babban matakin kulawa da yuwuwar ƙara lalacewa ga abin hawa.
Lokacin aikawa: Jul-03-2024