Akwai dalilai da yawa a zabar nau'in juyi
Kasancewa a matsayin babban ɓangaren kayan aikin injiniya, a cikin aiwatar da aiki yana taka muhimmiyar rawa, don haka mu don zaɓin nau'in juzu'i abu ne mai mahimmanci.Farashin CWLza mu gaya muku yadda za mu iya samun daidaitaccen nau'in nau'i mai dacewa lokacin zabar nau'in jujjuyawar, ta hanyar waɗannan abubuwan don zaɓar nau'in jujjuyawar.
Don zaɓar nau'in da ya dacemirgina hali, dubi wadannan manyan abubuwa:
1. Load yanayi
Girman, shugabanci da yanayin nauyin kaya a kan ma'auni shine babban tushe don zaɓar nau'in nau'i. Idan nauyin ya kasance ƙarami kuma barga, ƙwallon ƙwallon yana da zaɓi; Lokacin da kaya ya girma kuma akwai tasiri, yana da kyau a zabi abin nadi; Idan juzu'in yana ƙarƙashin nauyin radial ne kawai, zaɓi ƙwal ɗin lamba radial ko ɗaukar abin nadi na silinda; Lokacin da aka karɓi nauyin axial kawai, ya kamata a zaɓi ƙaddamar da ƙaddamarwa; Lokacin da aka ƙaddamar da ɗawainiya zuwa nauyin radial da axial, ana zabar nau'i-nau'i na kusurwa. Mafi girman nauyin axial, ya kamata a zaɓi mafi girman kusurwar lamba, kuma idan ya cancanta, ana iya zaɓar haɗin haɗin radial da ƙaddamarwa. Ya kamata a lura da cewa ƙwanƙwasa bearings ba zai iya jure wa radial lodi ba, kuma cylindrical roller bearings ba zai iya jure wa axial lodi.
2. Gudun abin hawa
Idan girma da daidaiton abin da ke ɗaure iri ɗaya ne, matuƙar gudun ƙwallon ƙwallon ya fi na abin nadi, don haka lokacin da gudun ya yi girma kuma ana buƙatar daidaiton jujjuya don ya fi girma, sai a zaɓi ƙwallon ƙwallon. .
Ƙunƙasar turawasuna da ƙananan iyaka masu iyaka. Lokacin da saurin aiki ya yi girma kuma nauyin axial ba shi da girma, ana iya amfani da ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa ko zurfin tsagi. Don jujjuyawar jujjuyawar sauri, don rage ƙarfin centrifugal da abubuwan birgima ke yi akan titin tseren zobe na waje, yana da kyau a zaɓi bearings tare da ƙaramin diamita na waje da diamita na mirgina. Gabaɗaya, ya kamata a tabbatar da cewa ɗaukar hoto yana aiki a ƙasa da iyakar iyaka. Idan gudun aiki ya zarce iyakar gudun abin ɗauri, za a iya biyan buƙatun ta hanyar ƙara matakin juriya na ɗaukar hoto da haɓaka daidaitaccen sharewar radial.
3. Ayyukan daidaita kai
Dole ne a sarrafa madaidaicin kusurwar da ke tsakanin axis na ciki da na waje na ƙuƙwalwa a cikin ƙimar iyaka, in ba haka ba za a ƙara ƙarin nauyin ɗaukar nauyin kuma za a rage rayuwar sabis. Don tsarin shaft tare da rashin ƙarfi mara kyau ko rashin daidaiton shigarwa, madaidaicin kusurwar tsakanin madaidaicin zobe na ciki da na waje na ɗaukar hoto yana da girma, kuma yana da kyau a zabi nau'i mai mahimmanci. Kamaraligning ball bearings(aji na 1), abin nadi kai tsaye (aji na 2), da sauransu.
4. Wurin da aka yarda
Lokacin da girman axial ya iyakance, yana da kyau a zabi kunkuntar kunkuntar ko kunkuntar bearings. Lokacin da girman radial ya iyakance, yana da kyau a zabi mai ɗaukar hoto tare da ƙananan abubuwa masu juyawa. Idan girman radial karami ne kuma nauyin radial babba ne.allura abin nadi bearingsza a iya zaba.
5. Haɗawa da aikin daidaitawa
Zoben ciki da na waje nanadi bearings(Darasi na 3) dacylindrical abin nadi bearings(Class N) za a iya rabuwa, yana sauƙaƙa harhadawa da warwatsewa.
6. Tattalin Arziki
A cikin yanayin saduwa da buƙatun amfani, ya kamata a zaɓi ƙarancin ƙima kamar yadda zai yiwu. Gabaɗaya, farashin ƙwallon ƙwallon yana ƙasa da na abin nadi. Mafi girman daidaiton aji na ɗaukar nauyi, ƙimarsa yana ƙaruwa.
Idan babu buƙatu na musamman, ya kamata a zaɓi madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya gwargwadon iyawa, kuma kawai lokacin da akwai buƙatu mafi girma don daidaiton juyi, yakamata a zaɓi madaidaiciyar bearings.
Rolling bearing shima wani madaidaicin kayan inji ne, nau'in jujjuyawar sa shima yana da yawa sosai, kewayon aikace-aikacen kuma yana da faɗi sosai, amma zamu iya zaɓar abin jujjuya mafi dacewa gwargwadon ƙayyadaddun yanayi da buƙatu, don inganta haɓakawa. aikin masana'antu na kayan aikin injiniya.
Idan kuna son ƙarin bayani mai ma'ana, da fatan za a tuntuɓe mu:
sales@cwlbearing.com
service@cwlbearing.com
Lokacin aikawa: Satumba-19-2024