Babban sassa na ɗaukar nauyi
Abun cikisu ne "bangarorin da ke taimaka wa jujjuya abubuwa". Suna goyan bayan sandar da ke juyawa cikin injina.
Na'urorin da ke amfani da kayan aiki sun haɗa da motoci, jiragen sama, injinan lantarki da sauransu. Har ma ana amfani da su a cikin kayan aikin gida da duk mukan yi amfani da su kowace rana, kamar firji, injin tsabtace iska da na'urorin sanyaya iska.
Bearings suna goyan bayan jujjuyawar ƙafafun ƙafafun, gears, turbines, rotors, da sauransu a cikin waɗannan injinan, yana ba su damar jujjuyawa cikin sauƙi.
Ta wannan hanyar, kowane nau'in na'ura na buƙatar manyan ramuka masu yawa don jujjuya, wanda ke nufin kusan kullun ana amfani da bearings, har ya zama sananne da "gurasa da man shanu na masana'antar injin". A kallon farko, bearings na iya zama kamar sassauƙan sassa na inji, amma ba za mu iya rayuwa ba tare da bearings ba.
Abun cikiyana taka muhimmiyar rawa a cikin injina, kuma abubuwan da aka sanye da su ma ba za a iya watsi da su ba.
Mai zuwa shine cikakken gabatarwa ga abubuwan da suka dace da juna:
1. Rufin mai ɗaukar hoto Murfin ɗaukar hoto wani muhimmin sashi ne don kare abin da aka ɗaure, yawanci ana yin shi da ƙarfe ko simintin ƙarfe, kuma ana shigar da shi sama da ɗaukar hoto don hana gurɓatawar waje da lalacewa.
2. Zoben rufewa Zoben rufewa yana tabbatar da cewa an rufe abin da aka rufe gaba ɗaya don hana zubar mai da shigar ƙura, kamar zoben rufewa na ruwa, hatimin mai da O-rings.
3. Wurin zama mai ɗaukar nauyi Wurin ɗamara yana gyara juzu'i akan na'ura don haɓaka ƙarfi da kwanciyar hankali, kuma yawanci ana yin shi da baƙin ƙarfe ko simintin ƙarfe.
4.
5. Ana amfani da sprocket bearing sprocket a watsawa, shigar da shi akan shaft, kuma yana watsa karfi ta hanyar sarkar, wanda shine ɗayan kayan haɗi na gama gari a cikin tsarin watsawa.
6. Ki kasance masu ɗaukar nauyin ɗaukar nauyin ɗaukar hoto yana haɗa motar da kayan aiki, yana ƙara yawan ƙarfin watsa tsarin, kuma yana tabbatar da aikin injin ɗin.
Na sama wasu na'urorin haɗi ne na gama gari, kuma takamaiman zaɓi ya dogara ne akan buƙatun amfani daban-daban.
Lokacin aikawa: Nuwamba-20-2024