Ƙwallon ƙafa na lamba ɗaya-jere ɗaya da jeri biyu
Ƙwallon ƙafa na kusurwasun ƙunshi zobe na waje, zobe na ciki, ƙwallon ƙarfe, da keji. Yana iya ɗaukar duka nau'ikan radial da axial, kuma yana iya ɗaukar nauyin axial masu tsafta, kuma yana iya aiki a tsaye cikin sauri. Ƙwallon tuntuɓar angle-jere guda ɗaya na iya jure lodin axial a hanya ɗaya kawai. Lokacin da irin wannan nau'in ya ɗauki nauyin radial mai tsabta, saboda layin da ake yi na rolling element da layin radial ba a cikin jirgin sama ɗaya ba ne, an samar da ɓangaren axial na ciki, don haka dole ne a shigar da shi bi-biyu.
1. Ƙwallon ƙafa na kusurwa-jere ɗaya
Ƙwallon tuntuɓar kusurwa na kusurwa-jere ɗaya suna da sifofi masu zuwa:
(1) Ƙwallon ƙafar ƙafar ƙafa na kusurwa
Wurin tseren waje na wannan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i na nau'i) ba shi da wani buɗewa na kullewa, wanda za a iya raba shi da zobe na ciki, keji da taro na ball, ta yadda za a iya shigar da shi daban. Irin wannan ƙananan bearings tare da diamita na ciki na kasa da 10mm yawanci ana amfani da su a cikin rotors gyrocopic, micromotors da sauran na'urori waɗanda ke da manyan buƙatu don daidaita ma'auni, amo, girgizawa da kwanciyar hankali.
(2) Ƙwallon ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar da ba za ta rabu ba
Ƙungiyar zobe na wannan nau'i na nau'in nau'i na nau'i yana da budewa na kulle, don haka ba za a iya raba zoben biyu ba. Akwai nau'i uku bisa ga kusurwar lamba:
(1) Ƙaƙwalwar lamba α = 40 °, dace don ɗaukar babban nauyin axial;
(2) kusurwar lamba α=25°, akasari ana amfani da ita don madaidaicin igiyoyin igiya;
(3) kusurwar lamba α=15°, galibi ana amfani da ita don madaidaicin girman girman girman.
(3) Ƙwallon tuntuɓar angular da aka shirya bibiyu
Ƙwallon ƙafa na kusurwaAna amfani da nau'i-nau'i da aka tsara don ɗaukar nauyin radial da axial, da kuma nauyin radial mai tsabta da nauyin axial a kowace hanya. Irin wannan nau'in an zaɓi kuma an haɗa shi zuwa nau'i-nau'i ta masana'anta bisa ga wasu buƙatun riga-kafi, kuma ana bayarwa ga masu amfani. Lokacin da aka ɗora mashin ɗin a kan na'ura kuma an ɗaure shi, an kawar da sharewa a cikin ɗaukar hoto gaba ɗaya, kuma zobe da ball suna cikin yanayin da aka riga aka ɗora, don haka inganta ƙarfin haɗin gwiwa.
Ƙwallon tuntuɓar angular da aka tsara bi-biyu ana samun su a cikin jeri uku daban-daban:
(1) Tsarin baya-da-baya, DB-post-code, wannan tsari yana da tsattsauran ra'ayi mai kyau, kyakkyawan aiki don jurewa lokacin jujjuyawa, kuma ɗaukar nauyi na iya ɗaukar nauyin axial na hanyoyi biyu;
(2) Tsarin fuska-da-fuska, lambar baya ita ce DF, tsattsauran ra'ayi na wannan tsari da kuma ikon yin tsayayya da lokacin jujjuyawar ba su da kyau kamar nau'in tsarin DB, kuma ɗaukar nauyi na iya ɗaukar nauyin axial na hanyoyi biyu;
(3) Shirye-shiryen Tandem, DT-post-code, wannan tsari kuma za'a iya haɗa shi a cikin jerin tare da nau'i uku ko fiye a cikin goyon baya ɗaya, amma zai iya ɗaukar nauyin axial a hanya ɗaya. Yawanci, don daidaitawa da iyakance ƙaurawar axial na shaft, an shigar da wani nau'i mai iya ɗaukar nauyin axial a cikin wata hanya a wani goyon baya.
2. Ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu jere
Ƙwallon ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu na jere yana da ikon iya jure wa haɗaɗɗen nauyin radial da axial a lokaci guda, yana iyakance ƙaurawar axial na bangarorin biyu na shaft.
Idan aka kwatanta da nau'in ƙwallon ƙwallon ƙafa na hanyoyi biyu, irin wannan nau'in yana da mafi girman gudu na ƙarshe, kusurwar lamba na 32 °, mai kyau mai kyau, kuma yana iya jurewa babban lokacin jujjuya, kuma ana amfani dashi sosai a gaban motar mota. (wasu samfura kuma suna amfani da nau'ikan abin nadi mai girman jeri biyu).
Akwai bambance-bambancen tsari guda huɗu na nau'ikan ƙwallon ƙafa na kusurwa biyu:
(1) Daidaitaccen ƙira na nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in zane) yana da diamita na waje na kasa da ko daidai da 90mm. Babu alamar ƙwallon ƙwallon ƙafa, don haka yana iya jure nauyin nauyin axial daidai a bangarorin biyu. Fiber na gilashi mai nauyi mai nauyi wanda aka ƙarfafa nailan 66 keji an karɓi shi, kuma haɓakar zafin jiki kaɗan ne.
(2) Daidaitaccen ƙira don nau'in nau'in nau'in A tare da diamita na waje fiye da 90mm. Akwai madaidaicin kaya a gefe guda kuma an sanye shi da kejin tambarin farantin karfe ko kuma kejin tagulla mai ƙarfi.
(3) Nau'in E shine tsarin ƙarfafawa, tare da ƙwallon ƙwallon ƙafa a gefe ɗaya, wanda zai iya ɗaukar ƙarin ƙwallan ƙarfe, don haka ƙarfin ɗaukar nauyi ya fi girma.
(4) Biyu jere ball bearings angular lamba ball bearings tare da ƙura hula a garesu da kuma hatimi nau'in zobe nau'in A da nau'i na E za a iya sanye take da ƙura hula (nau'in ba lamba) ko sealing zobe (nau'in lamba) a garesu. Ciki na bearings ɗin da aka rufe yana cike da man shafawa na lithium mai hana tsatsa, kuma yawan zafin jiki na aiki shine -30 ~ + 110 ° C. Ba a buƙatar relubricating lokacin amfani, kuma kada a yi zafi ko tsaftace kafin shigarwa.
Lokacin shigar da ball bearings na kusurwa biyu na jere, ya kamata a kula da cewa duk da cewa nauyin zai iya jure wa nauyin axial na bidirectional, idan akwai alamar ƙwallon ƙafa a gefe ɗaya, ya kamata a kula da kada a bari babban nauyin axial ya wuce ta cikin tsagi akan. gefen notched.
Idan kuna son ƙarin bayani mai ma'ana, da fatan za a tuntuɓe mu:
sales@cwlbearing.com
service@cwlbearing.com
Lokacin aikawa: Satumba-26-2024